Babban Ingancin Tunataccen Mass Damper

Takaitaccen Bayani:

Damper (TMD), wanda kuma aka sani da mai ɗaukar jituwa, na'ura ce da aka ɗora a cikin tsari don rage girman girgizar injina.Aikace-aikacen su na iya hana rashin jin daɗi, lalacewa, ko gazawar tsarin kai tsaye.Ana amfani da su akai-akai wajen watsa wutar lantarki, motoci, da gine-gine.Damper ɗin da aka kunna yana da inganci inda tsarin ke haifar da motsi ɗaya ko fiye na ainihin tsarin.Ainihin, TMD yana fitar da kuzarin girgiza (watau yana ƙara damping) zuwa yanayin tsarin da aka “saurara” zuwa.Sakamakon ƙarshe: tsarin yana jin daɗaɗawa fiye da yadda yake.

 


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Mene ne abin da aka gyara taro damper?

Damper (TMD), wanda kuma aka sani da mai ɗaukar jituwa, na'ura ce da aka ɗora a cikin tsari don rage girman girgizar injina.Aikace-aikacen su na iya hana rashin jin daɗi, lalacewa, ko gazawar tsarin kai tsaye.Ana amfani da su akai-akai wajen watsa wutar lantarki, motoci, da gine-gine.Damper ɗin da aka kunna yana da inganci inda tsarin ke haifar da motsi ɗaya ko fiye na ainihin tsarin.Ainihin, TMD yana fitar da kuzarin girgiza (watau yana ƙara damping) zuwa yanayin tsarin da ake "saurara" zuwa.Sakamakon ƙarshe: tsarin yana jin daɗaɗawa fiye da yadda yake.

Tsarin Tuned Mass Damper

Ta yaya na'urar damfara mai daidaitawa ke aiki?

TMD shine haɗakar mahimman tsari guda uku: tsarin taro, tsarin tsauri, da tsarin lalata makamashi (damping), don haka akwai nau'ikan kunnawa guda uku da ake buƙata a cikin ƙirar TMD.An zaɓi taurin da yawan TMD don samar da mitar resonance TMD kusa da mitar rawan tsarin.An zaɓi matakin damping na TMD don inganta haɓakar makamashi akan ingantaccen bandwidth na TMD.An zaɓi yawan TMD don samar da matakin da ake so na rage girgiza.Kuma lokacin da girgizar ta zo ga tsarin, TMD zai haifar da kishiyar ƙarfi tare da mitar girgizar.Wannan zai taimaka wajen ragewa da sarrafa girgiza yadda ya kamata.

A ina ake amfani da damsar damfara?

Damper ɗin da aka ɗora ya dace da tsayin daka da manyan gine-gine da sifofi waɗanda ke da sauƙin motsa su ta hanyar abubuwan waje (kamar iska, tafiyar mutane).Zai iya yadda ya kamata rage girgizar da abubuwan waje ke motsa su.Ana amfani da TMDs a cikin filayen aikace-aikacen da ke biyo baya.

1, Bridges, pyller na gadoji, bututun hayaki, hasumiya ta tv da sauran dogayen gine-gine masu ban tsoro waɗanda iska za ta iya motsa su cikin sauƙi.

2, Tsani, dakin taro, gadar kafa ta fasinja da sauran na'urori wadanda za su kara kuzari ta hanyar tafiya da tsallen mutane.

3, masana'antu masana'antu da sauran karfe tsarin gine-gine da kuma wurare da suke da sauki za a kara kuzari ta asali mita na inji.

TMD a ƙarƙashin gwajin tafiya & tsalle a filin jirgin sama

TMD da aka yi amfani da shi a cikin gadar ƙafar fasinja


  • Na baya:
  • Na gaba: