Na'urar Kulle / Sashin watsa Shock

Takaitaccen Bayani:

Shock watsa naúrar (STU), kuma aka sani da Lock-up device(LUD), asali na'ura ce da ke haɗa raka'a daban-daban.Ana siffanta shi da ikonsa na watsa ƙarfin tasiri na ɗan gajeren lokaci tsakanin tsarin haɗin kai yayin ba da izinin motsi na dogon lokaci tsakanin tsarin.Ana iya amfani da shi don ƙarfafa gadoji da magudanar ruwa, musamman a lokuta inda mitar, gudu da ma'aunin ababen hawa da jiragen ƙasa suka ƙaru fiye da ainihin ƙa'idodin ƙirar tsarin.Ana iya amfani da shi don kare tsarin daga girgizar asa kuma yana da tsada don sake fasalin girgizar ƙasa.Lokacin amfani da sababbin ƙira za a iya samun babban tanadi akan hanyoyin gini na al'ada.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Menene Sashin watsa Shock/na'urar kullewa?

Shock watsa naúrar (STU), kuma aka sani da Lock-up device(LUD), asali na'ura ce da ke haɗa raka'a daban-daban.Ana siffanta shi da ikonsa na watsa ƙarfin tasiri na ɗan gajeren lokaci tsakanin tsarin haɗin kai yayin ba da izinin motsi na dogon lokaci tsakanin tsarin.Ana iya amfani da shi don ƙarfafa gadoji da magudanar ruwa, musamman a lokuta inda mitar, gudu da ma'aunin ababen hawa da jiragen ƙasa suka ƙaru fiye da ainihin ƙa'idodin ƙirar tsarin.Ana iya amfani da shi don kare tsarin daga girgizar asa kuma yana da tsada don sake fasalin girgizar ƙasa.Lokacin amfani da sababbin ƙira za a iya samun babban tanadi akan hanyoyin gini na al'ada.

2017012352890329

Ta yaya sashin watsa Shock/na'urar kullewa ke aiki?

Na'urar watsawa ta girgiza / na'urar kullewa ta ƙunshi silinda mai injina tare da sandar watsawa wanda ke haɗa a ƙarshen ƙarshen tsarin kuma a ɗayan ƙarshen piston a cikin silinda.Matsakaici a cikin silinda wani fili na siliki ne na musamman da aka tsara, wanda aka tsara shi daidai don halayen aikin takamaiman aikin.Kayan silicone yana jujjuya thixotropic.A lokacin jinkirin motsi da ya haifar da canjin zafin jiki a cikin tsari ko raguwa da dogon lokaci na kankare, silicone yana iya matsi ta bawul a cikin fistan da rata tsakanin piston da bangon Silinda.Ta hanyar daidaita izinin da ake so tsakanin piston da bangon silinda, ana iya samun halaye daban-daban.Wani nauyi na kwatsam yana sa sandar watsawa tayi sauri ta hanyar siliki a cikin silinda.Haɓakawa da sauri yana haifar da sauri kuma yana sanya bawul ɗin rufe inda silicone ba zai iya wucewa da sauri kusa da fistan ba.A wannan lokacin na'urar tana kulle, yawanci a cikin rabin daƙiƙa.

A ina ake amfani da na'urar watsawa ta girgiza / na'urar kullewa?

1, Cable Stayed Bridge
Manya-manyan gadoji sau da yawa suna da manyan matsugunai saboda halayen girgizar ƙasa.Madaidaicin babban tazara mai kyau zai sami hasumiya tare da bene don rage waɗannan manyan ƙaura.Duk da haka, lokacin da hasumiya ta kasance mai mahimmanci tare da bene, ƙarfin raguwa da raƙuman ruwa, da kuma matakan thermal, suna tasiri sosai ga hasumiya.Yana da ƙira mafi sauƙi don haɗa katako da hasumiya tare da STU, ƙirƙirar ƙayyadaddun haɗi lokacin da ake so amma ba da izinin bene don motsawa cikin yardar kaina yayin ayyukan al'ada.Wannan yana rage farashin hasumiya kuma duk da haka, saboda LUDs, yana kawar da manyan ƙaura.Kwanan nan, duk manyan sifofi masu tsayi masu tsayi suna amfani da LUD.

2, Gadar Girder Mai Cigaba
Gadar girder mai ci gaba kuma tana iya kasancewa gada mai ci gaba mai tsayi huɗu.Akwai tsayayyen rami ɗaya kawai wanda dole ne ya ɗauki dukkan kaya.A cikin gadoji da yawa, ƙayyadadden madogaran ba zai iya jure ma'anar ƙarfin girgizar ƙasa ba.Magani mai sauƙi shine ƙara LUDs a wuraren haɓakawa ta yadda duk ginshiƙai uku da abubuwan haɗin gwiwa su raba nauyin girgizar ƙasa.Ƙara LUDs yana da tasiri sosai idan aka kwatanta da ƙarfafa ƙayyadaddun tudun ruwa.

3, Gada guda ɗaya
Gada mai sauƙi mai sauƙi shine gada mai kyau inda LUD zai iya haifar da ƙarfafawa ta hanyar raba kaya.

4, Anti-seismic retrofit da ƙarfafa ga gadoji
LUD na iya taka muhimmiyar rawa wajen taimaka wa injiniyan haɓaka tsarin a ƙaramin farashi don ƙarfafa yaƙi da girgizar ƙasa.Bugu da ƙari, ana iya ƙarfafa gadoji daga nauyin iska, hanzari, da ƙarfin birki.

2017012352974501

  • Na baya:
  • Na gaba: